Wanne daga cikin dutsen quartz da dutsen dutse yana da kyau ga tebur?

Dutsen ma'adini na dutsen wucin gadi ne, wanda sabon nau'in dutse ne wanda aka haɗa fiye da 90% ma'adini crystal da resin da sauran abubuwan ganowa.A matsayin abin da aka fi sani da kayan dafa abinci, yana da fa'idodin fa'ida na babban tauri, juriya mai ƙarfi da juriya mai kyau na wuta.

Amfanin samfuran quartz:

1. Ba za a iya karce shi ba.Abubuwan da ke cikin ma'adini na dutse ma'adini ya kai 94%.Ma'adini crystal ne na halitta tama na biyu kawai ga masonry a cikin yanayi.Taurin samansa ya kai ga Mohs octave, wanda ya fi kayan aiki masu kaifi kamar wukake da shebur a cikin kicin kuma ba za a toshe shi ba!

2. Rashin gurɓata, dutsen ma'adini ƙaƙƙarfan abu ne mara ƙyalƙyali kuma mara yuwuwa wanda aka yi a ƙarƙashin injin.Filayen quartz ɗinsa yana da kyakkyawan juriya ga acid da alkali na kicin, kuma abubuwan ruwa da ake amfani da su yau da kullun ba za su shiga ciki ba.Don ruwan da aka sanya a saman na dogon lokaci, kawai shafa shi da ruwa mai tsabta ko abin wankewa tare da tsutsa, kuma cire ragowar tare da ruwa idan ya cancanta.

3. Ba ya tsufa, kuma dutsen quartz yana da haske mai haske.Bayan fiye da 30 zuwa hadaddun tafiyar matakai na gogewa, wuka da shebur ba za a toshe saman ba, abubuwan ruwa ba za su shiga ba, kuma ba za su haifar da matsaloli kamar rawaya ko canza launin ba.Tsabtace yau da kullun yana buƙatar wankewa da ruwa mai tsabta., Babu buƙatar kulawa.

4. Ƙa'idar ma'adini na halitta abu ne na al'ada mai mahimmanci tare da ma'anar narkewa fiye da digiri 1300.Ma'adini da aka yi da ma'adini na 94% na halitta gabaɗaya yana da ƙarfin wuta kuma ba zai ƙone ba saboda kau da yawan zafin jiki.Har ila yau, yana da halayen juriya na zafin jiki wanda bai dace da teburin dutsen wucin gadi ba.

5. Ba shi da guba kuma ba shi da radiation.Fuskar dutsen quartz yana da santsi ba tare da riƙewa ba.Tsarin abu mai yawa kuma mara fa'ida yana sa wasan kwaikwayo ya rasa wurin ɓoye.Yana iya kasancewa cikin hulɗa kai tsaye tare da abinci.Yana da lafiya kuma ba mai guba ba.

6. Kyakkyawan ado

Dutsen ma'adini ya haɗu da fa'idodin dutse na halitta da dutsen wucin gadi, tare da nau'in halitta, laushi mai laushi, launuka masu kyau da kayan ado mai kyau.Bugu da ƙari, ana sarrafa saman ta hanyar da yawa na hadaddun polishing matakai, wanda ba shi da sauƙi ga yellowing da discoloration.

Rock farantin ne wani babban-sikelin sabon ain panel sanya na halitta albarkatun kasa ta musamman tsari, guga man latsa, hade tare da ci-gaba da samar da fasaha da kuma kora a wani babban zafin jiki sama da 1200 ℃, wanda za a iya amfani da yankan, hakowa, nika da sauran. tafiyar matakai.

Amfanin dutsen dutse:

Dutsen farantin yana da manyan ƙayyadaddun bayanai, launuka masu yawa, juriya mai zafi, juriya abrasion, anti permeability, acid da juriya alkali, da sauransu.

Lalacewar dutsen dutse:

Hasara 1: gaggautsa

Gaggawa yana da mahimmanci a cikin dutsen dutse.Idan ana amfani da bango, Ok.Duk da haka, shi ne mafi m matsala ga tebur.Kitchen countertop ne wurin dafa abinci.Yanke kayan lambu da kasusuwa abu ne na kowa, kuma farantin dutse ba zai iya jure girgizar nauyi ba.

Hasara 2: wahalan dabaru da sarrafawa

Ba shi da sauƙi a yi jigilar kaya saboda karyewar sa da rawar jiki.Ba shi da sauƙi a yanke kuma ginin yana da wuyar gaske.

Hasara 3. Rock slab hadin gwiwa matsala ce mai wuyar gaske

Dutse mai wuya yana da abu ɗaya gama gari, wato, ba za a iya raba shi ba.Wannan zai ɗan yi tasiri a kan teburin hukuma mai siffar L.Sabili da haka, idan kun kalli kai tsaye a saman dutsen dutsen, koyaushe za ku ga haɗin gwiwa a kusurwar.

Rashin hasara 4. Ba za a iya haɗa nau'in nau'in dutsen dutse ba

Ko da yake an haɗa koren jikin farantin dutsen, ba za a iya haɗa nau'in nau'in saman kamar marmara na halitta ba, wanda zai shafi wuraren da ake buƙatar niƙa, kamar layin riƙe ruwa na saman tebur.


Lokacin aikawa: Satumba-22-2021
  • Facebook
  • Twitter
  • Linkedin
  • Youtube